[Kiếm tiền online] Hướng dẫn kiếm tiền online bền vững và chắc chắn, tăng thu nhập ...-> Bấm vào đây ...

Hướng dẫn mua - bán bitcoin chi tiết, Bấm vào đây

Cài app kiếm tiền, Bấm vào đây

Trong một cuộc thi về “ bữa ăn dinh dưỡng”, ban tổ chức yêu cầu để đảm bảo lượng dinh dưỡng hằng ngày thì mỗi gia đình cần ít nhất  900 đơn vị Prôtêin và 400 đơn vị Lipít  trong thức ăn hằng ngày. Mỗi kg thịt bò chứa 800 đơn vị Prôtêin và 200 đơn vị Lipit, 1kg thịt lợn chứa 600 đơn vị Prôtêin và 400 đơn vị Lipit.
Biết rằng: 1 kg thịt bò giá 100.000đ, 1kg thịt lợn giá 70.000đ và chỉ được mua tối đa 1,6 kg thịt bò và 1,1 kg thịt lợn. Phần thắng sẽ thuộc về gia đình nào nấu nhanh nhất, ngon nhất, trong khẩu phần thức ăn đảm bảo chất dinh dưỡng là 900 đơn vị Prôtêin và 500 đơn vị Lipít  trong thức ăn hằng ngày với chi phí bỏ ra là ít nhất.
Hỏi:
a) Nếu chỉ mua thịt bò hoặc chỉ mua thịt lợn có được không? Vì sao?
b) Nếu mua cả hai loại thịt bò và thịt lợn thì mỗi loại bao nhiêu kilôgam thịt? 

Bài toán thực tế lớp 9 thi vào lớp 10 giải chi tiết
Đáp án
Liên quan
Hướng dẫn xem đáp án

- Bước 1: Soạn tin: HS 35069 gửi  8785

- Bước 2: Sau khi nhận được mã, bạn nhập mã vào khung bên dưới và bấm vào nút xác nhận.

- Bước 3: Bấm vào nút Xem bài để xem đáp án


Nhập mã:

Liên quan
Lưu ý: Phí tin nhắn 15k

Toán 9, Toán THCS, ôn thi vào 10, Ôn thi toán, Toán thực tế
Mua gì cũng được giảm giá, khuyến mại - Bấm vào đây

Tải SKKN + Tài liệu - Bấm vào đây

0 comments Blogger 0 Facebook

Post a Comment



 
Top 10 , NCKHSPUD, SKKN, Diem chuan vao 10, MMO, Crypto, Coin, Token, Stock, ©Email: tailieuchogiaovien@gmail.com. All Rights Reserved. Powered by >How to best
Link:Bantintuvan|tailieusupham|khoahocsupham|SKKN hay|Soidiemchontruong|dayvahoctot|diemthivao10hoctrenmobile|tradiemthituyensinh|Travel - Du lịch
Lớp 9: Ngữ văn | Toán | Tiếng Anh |Lịch sử |Địa lí | GDCD |
Trắc nghiệm lớp 9: Lịch sử
Lớp 12Ngữ văn|Toán|Tiếng Anh| Hóa học | Sinh học | Vật lí |Lịch sử|Địa lí|GDCD|
Top